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huu wa janga la corona, i

? Dk. Kigwangalla alisema
kuwa Tanzania imezindya
wongozo wa taifa wa
uendeshaji wa shughuliza
utalii unaosimamia usalama
" na afya za wadau wote

KARIBU: Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mk ki :
\ s I kuu anayeshughulikia uwekezaji, Angella Kairuki,
akizungumza na wafanyakazi wa kampuni ya kuzalisha nguzo za umemelya Qaihaya General

Enterprises mkoani Iringa juzi.
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Na MWANDISHI WETU
-IRINGA

WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu (Uwekezaji), Angellah Kairuki
amevutiwa na uzalishaji wa chakula
cha kuku, ufugaji wa kuku pamoja
- na mbogamboga katika Kongani ya
Themi kwenye ushoroba wa Nyanda
~ za Juu Kusini mwa Tanzania (SAG-
COT) na kusema kuwa uwekezaji
huo unakwenda sambamba na azma
va Serikali ya Awamu ya Tano ya ku-
jenga uchumi wa kati na viwanda ifi-
kapo mwaka 2015.
Hayo aliyasema jana mjini hapa
baada ya kutembelea kwa nyakati
tofauti viwanda vya Si

(PCT), Qwihaya General Entreprises
na Sao Hill.

Kairuki alisema kuwa uwekezaji
wa kuku na kilimo cha mbogam-

boga katika eneo hilo una mchango -

mkubwa katika kuongeza kipato kwa
wakazi wa Iringa.

“Nimevutiwa sana na uwekezaji
huu wa kiwanda cha kutengeza
chakula cha kuku, ufugaji wa kuku na
kilimo cha mbogamboga. Kama Seri-
kali tutaendelea kuboresha na ku-
weka mazingira mazuri ya uwekezaji

Masifio Estates, Pyrethrum Tanzania

w

ili kujenga na kuimarisha sekta
husika pamoja kuongeza kasi ya uku-
aji wa uchumi hapa nchini,” alisema
Kairuki. :
Alisema kiwanda cha Silverlands
kimekuwa chachu ya maendeleo kwa
upande wa kuku, lakini pia wame-
kuwa wanunuzi wakubwa wa zao
la mahindi kutoka kwa wakulima wa
mikoa ya Nyanda za Juu Kusini na
hivyo kuliongezea thamani zao hilo.
Kwa upande wake, Mkuu wa

 Wilaya ya Iringa, Richard Kasesela
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wajane

mefanikisha wajane kuwa kitu ki-
104 na hasa kushauriana mambo
abalimbali ya maendeleo.

Alisema pia umewasaidia
utambulika serikalini na kupata
risaada na mikopo ya fedha kue-
desha maisha yao.

Myvanasheria kutoka Shirika la
Vanawake katika Sheria na Maen-

leleo Afrika (WILDAF) - Tanzania,

‘akia Msangi alisema sheria ya
nirathi ya Kimila inahitaji ku-
anyiwa marckebisho kwa sababu
0 upungutu mwingi.

Moja ya upungufu huo, alise-
na ni kutokuweka muda maalu-
ou wa usikilizaji wa mashauri ya
nirathi.

“Sheria inawcka hitajila
azima la kuwepo kwa muhtasari
va kikao cha ndugu, ni tatizo
awa kuwa mara nyingi kunakuwa
1 ugomvi baina ya ndugu wa
narehemu na mke wa marchemu,
\i\& kusababisha kushindwa
wufikia mwafaka, mjane kutengwa
1 hata kufukuzwa katika vikao,”
tlisema Zakia.

Mtuhumiwa
Sugu wa mauaji
mbaroni

Na ALLAN VICENT
-TABORA

MTUHUMIWA sugu wa
mauaji na uvunjaji nyumba
aliyckuwa akisakwa kwa muda
mrefuna Jeshi la Polist mkoani
Tabora, amekamatwa kutokana
na msako mkali uliofanywa
maenco mbalimbali.

Akizungumza na waandishi
wa habari ofisini kwake jana,
Kamanda wa Polisi Mkoa wa
Tabora, Barnabas Mwakalukwa
alisema mtuhumiwa huyo
alikamatwa kutokana na ush-
irikiano mzuri wa wananchi
kwa jeshi hilo.

Alimtaja mtuhumiwa kuwa
ni Juma Nassibu, maarufu ‘Juma
Macho’ na kwamba anacndelea
kuhojiwa.

Kamanda Mwakalukwa
alisema msako unaendelea kwa
weledi mkubwa maenco yote
ya mkoa hadi hapo wenzake
watakapokamatwa au kujisal-
imisha wenyewe.

" Aliserna katika msako huo,
via walifanikiwa kumkamata
Einan wa wizi wa pikipiki
mywenye mtandao mpana mikoa
ya Tabora, Mwanza, Shinyanga

naMara.
~ Kamanda Mwakalukwa
alisema baada ya mahojiano
na polisi, mtuhumiwa alikiri
kuhusika na mtandao huo wa
wizi wa bodaboda na kubaini-
sha tayari ameiba zaidi ya nanc
Katika mikoa hiyo.
Baada ya kukamatwa,
alikutwa mlhvitl;:u mbalimbali
jwemo pikipiki tatu zenye
Eh zaPnsnpili T 615 AVE aina
b
ATN, huku pikipiki yenye
‘f'WMC 24 kiwa inabadil-

wainjini yake. ..
~ Alitaja vitu vingine o1 radio
bwoofer moja, TV tatu flat
screen, deki moja, baiskeli mbili
| na mdgodoro mawili.

:

A e TR e W S, LS T M R T Y|
. G

Watumia :
vyandarua
kuvulia samaki

Na GURIAN ADOLF
-KALAMBO
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BAADHI ya wakazi
waliopo vijiji vya
mwambao wa Ziwa
Tanganyika mkoani
Rukwa, wamekuwa
wakitumia vyandarua
vinavyotolewa bure na
Serikali kwa wajawazito
na watoto kujikinga na
malaria kuvulia samaki.
Wakizungumza na |
gazeti hili jana, baadhi
ya wakazi hao walidai
wamekuwa wakitumia
- vyandarua katika
- shughuli za uvuvi,
kilimo na ufugaji kwa
kuwa nyavu maalumu
- za shughuli hizo
hazipatikani wilayani
humo.
. Mmoja wa wakazi
hao, Rosemary
~ Mtepa alisema
baadhi wamekuwa
wakitumia vyandarua
kutega samaki
Ziwa Tanganyika,
wengine wakivitumia
kuzungushia bustani ili
kuzuia kuku kuingia na
~ kuharibu mazao yao.
Alisema pamoja na
kutambua nia ya Serikali
kuwapa wajawazito
vyandarua hivyo,
wamekuwa wakipuuza
matumizi hayo na
badala yake kutumia
katika matumizi
wanayoyajua wenyewe.
Diwani wa Kata
ya Kasanga, Jacob
Chisenga alikiri kuwapo
matumizi mabaya ya
vyandarua.
Alisema limekuwa
tatizo kubwa ambalo
i linawasumbua wakazi
~ waeneo hilola
mwambao mwa ziwa.
Chisenga alisema
elimu ya matumizi
ya vyandarua bado
inahitajika eneo hilo
kama njia ya kuwasaidia
wananchi kukabiliana
na malaria.
Ofisa Afya Wilaya
ya Kalambo, Richard
Manuma alisema
kipindi hiki ambacho
wameanza kuandikisha
majina kwenye kaya,
kila moja itapewa
vyandarua viwili.
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“KairuKi

- nchini,” alisema Waziri Kairuki.
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na kilimo cha mboga. Serikali tu-
taendelea kuboresha na kuweka
mazingira mazuri ya uwekezaji

 Akizungumza kwa nyakati
tofauti jana alipotembelea  Kki-
wanda cha ufugaji na uzalishaji

- wa chakula cha kuku cha Silver-
- lands, Masifio Sstates, Pyrethrum
. Tanzania (PCT), Qwihaya Gen-

eral Entreprises na Sao Hill, Waziri

- Kairuki alisema uwekezaji wa kuku
na kilimo cha mboga katika eneo .

mchango mkubwa katika
jpato kwa wakazi wa

- isema kimetoa mchango mkubwa

VIKIEIIA] LU O1L LIIULL O.U0.

Baadhi ya wazee waliopatiwa

. UK 5.

mkubwa wa kuku na mboga unavy-
ofanyika, nasisikama serikali tuta-
hakikisha tunawaunga mkono ili
kujenga na kuimarisha sekta husi-
ka pamoja kuongeza kasi ya ukuaji
wa uchumi nchini,” alisema.

Alisema kiwanda cha Silverlands
kimekuwa chachu ya maendeleo
kwa upande wa kuku, lakini pia
wamekuwa wanunuzi wakubwa
wa zao la mahindi kutoka kwa
wakulima wa mikoa ya nyanda za
juu kusini na hivyo kuliongezea
thamanizaohilo.

Waziri Kairuki alionyesha pia
kufurahishwa na kilimo cha mbo-
shamba la Sasifio, ak-
ST T S G UL
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: avutiwa uwekezaji -
: kiwanda cha kuku, mboga

wa kukidhi mahitaji ya mahoteli
pamoja na sekta ya utalii kwa ku-
zalisha aina14 za mboga ambazo
nyingi awali zilikuwa zikiagizwa
kutoka nje ya nchi.

Mkuu wa Wilaya ya Iringa, Rich-
ard Kasesela, alikipongeza kiwanda
cha Silver Lands kwa mchango
wake katika maendeleo ya mkoa
kwa kuwahakikishia —wakulima

soko la uhakika la mazao ya mahi-
ndi na soya.

Naye mwekezaji katika shambala
Masifio, Quitin Robb alikipongeza
Kituo cha Uwekezaji Tanzania
(TIC), kwa kazi nzuri wanayofanya
katika kuhakikisha mannglra ya
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ari ya Dar es
ake ni Naibu
wa bandari hiyo

5020
Dar

gumzia hilo kisha

ayo itatoa waraka huo
ambao kila gari kutoka
rani itapaswa kutozwa
:a Marekani 500 isi-

va tu kwa magari ya

da yale yanayoingia

. Bandari ya Dar es
n.
ati namba moja na
ambazo zamani

gwa kwa msaada wa
li ya Ubelgiji, hivi sasa
iba huo unaisha kwa

u badnari hiyo kwa

a iko kwenye mabore-
alifafanua.

vi karibuni Chama cha
iliki wa Malori (TATO)
ilamikia tozo hiyo ya

ti kwa kusema Rwanda
awa upendeleo na

1lipa dola 152 wakati
1yingine zinalipa Dola
a kutaka kuwepo na

ra bidhaa
buzi.

moja na kuidhinisha
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1 AZIRl wa

Nchi, Ofisi y,
Waziri Mkuy

(Uwekezaji), Angellah

Kairuki amevutiwa na

uzalishaji wa chakula chy

kuku, ufugaji wa kuky

pamoja na mbogamboga

katika Kongani ya [hemj

kwenye ushoroba wa

Nyanda za Juu Kusini

mwa Tanzania (SAG-

COT) kwani amesema

uwekezaji huo unakwen-

da sambamba na azma

ya serikali ya kujenga

uchumi wa kati na

viwanda ifikapo mwaka

2025.

“Nimevutiwa sana na
uwekezaji huu wa kiwanda
cha kutengeza chakula cha
kuku, ufugaji wa kuku na
kilimo cha mbogamboga.
Kama serikali tutaendelea
kuboresha na kuweka maz-
ingira mazuri ya uwekezaji
hapa nchini,” alisema Kai-
ruki.

Akizungumza kwa
nyakati tofauti jana alipo-
tembelea Kiwanda cha ufu-
gaji na uzalishaji wa chaku-
la cha kuku cha Silversands,
Masifio Estates, Pyrethrum
Tanzania (PCT), Qwihaya
General Enterprises na Sao
Hill, alisema uwekezaji wa
kuku na kilimo cha mbo-
gamboga katika eneo hilo
una mchango mkubwa
katika kuongeza kipato kwa
wakazi wa Iringa.

“Hii siyo hadithi
nimejionea mwenyewe
namna uzalishaji mkubwa
wa kuku na mbogam-
boga unavyofanyika, na sist
kama serikali tutahakikisha
tunawaunga mkono ili ku-
jenga na kuimarisha sekta
husika pamoja kuongeza
kasi ya ukuaji wa uchumi
hapa nchini,” alisema.

Alisema kiwanda cha
Silverlands kimekuwa
chachu ya maendeleo ya
kuku lakini pia kimekuwa
mnunuzi mkubwa wa ma-
hindi kutoka kwa wakulima
wa mikoa ya Nyanda za Juu
Kusini na hivyo kulion-
gezea thamani zao hilo.

“Napongeza uongozi
wa kiwanda cha Silverlands
kwa kazi nzuri wanayofan-
yaku hakikisha wanawni'_
nua wakulima na wakazi
mradi pamoja na kutoa ajira
_kwa kwa vijana,” alisema.
~ Mkuuwa Wilayaya
 Iringa, Richard Kasesela

.......
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mwaka *ambakomuu- S  nauchungu wa uzazi ulio- mkoa imsaidie R
7} aupate mwili Ho i
guzi mﬁaldjilralnntaanﬁx kuwa  dumu hadisaa 11 jioniambako  wa marehemu m\‘:ranawe ili “‘;Waﬁmam

nuilly vatoto wawili wa]:o- ahklmblzwahospnahm hapo wakausitiri. nakupokea
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re kuongeza ulaji samaki” =

o deteva w.

. mmo]a kwamwaka  kwa sasa uzalishaji wa “Tulichokifanya mwaka Namany
3 klwan amhacho ni cha samaki nchini umefikia jana (2019) baada ya TsayaSu
chini sana,” alisisitizaDk ~ tani 448,000, na endapo ongezeko la uzalishaji wa wanaK
Tamatamah. utaongezeka kufikia tani samaki kwenye ziwa hilo ni kuchuk
Katibu Mkuu alisema 700,000, kuna uwezekano kuhamasisha watu na sekta kwamr
‘mkakati wa uliowekwana mkubwa ulaji wa samaki binafsi kujenga maghala na ashara
i(éﬁka{mlaka mlnne Kufikialengo lililowekwana  kuhifadhi na kugadisha Kitam:

FAO. Alitaja mkakati mwing-  samaki. Mwaka 2017 yaliku- W

ine uliochukuliwa kwenye ~ wepo maghala nane pekee na hivik

Ziwa Victoria ni wa kwa sasa 2020 kuna maghala  Kimu

kusimamia na kukomesha 90 yenye uwezo wa kila moja katik:
uvuvi haramu na hatua kuhifadhi kwa siku kilo 350, Mwa

hiyo imewezesha samaki alisema. bao:
kuanza kuongezeka pamo]a Hivyo alisema umeme =F
na watu wengi wameingia- utakaozalishwa kutoka kwe-  alial
kwenye ufugaji samaki. ‘nye Mradi wa Kufua Umeme had

Alisema lichayakuon-  waMaji wa Julius Nyerere Kus

gezeka kwa uzalishaji wa utasaidia kuanzisha maghala
samaki katika ziwa hilo, ziliji- ~ mengine sehemu mbali -
 tokeza changamoto nyingine  mbali hadi vijf}im na
- za miundombinu :
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* Waziri Miftugo
ateua Wajumbe
Bodi ya LITA

Na Mwandishi Wetu
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AZIRI wa Mifugo
na Uvuvi, Luhaga
Mpina amemteua

Profesa Malongo Mlozi
kuwa Mwenyekiti wa Bodi
ya Wakala ya Vyuo vya
Mifugo Tanzania (LITA).
Kwa mujibu wa taarifa ya
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha
Mawasiliano serikalini wa
wizara hiyo, Rehema Mbula-
lina, pia Mpina amewateua wa-
jumbe wa Bodi ya LITA ambao
ni Profesa Zacharia Masany-
iwa, Mark Tsoxo, Josephine
Matiro na Faraja Makafu.
Taarifa hiyo ya Mbula-
lina ilieleza kuwa uteuzi huu
umeanza Juni 20, mwaka huu
na bodi itazinduliwa Julai 6,
mwaka huu katika Ofisi za
Aidha, taarifa hiyo iliwataja
wajumbe wanaoingia katika
bodi kwa nafasi zao ni Dk Ang-
ello Mwilawa ambaye ni Mku-
rugenzi wa Idara ya Utafiti,
- Mafunzo na Huduma za Ugani
'na Dk Pius Mwambene ambaye
itendaji Mkuu - LITA.
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1dZlZzl KdDu dndkirl nakusniriki-

shwa katika mradi huo na katika anasema hakuna kinachoendelea '

Kunusu maenaeleo ya mradi,

kipindi chote cha uongozi wake na kwamba wananchi wake wali-

Aurea Simtowe , Mwananchi
asimtowe@mwananchi.co.tz

; afugaji sasa huenda
wakapata ahueni na
| kuongeza idadi ya mifugo
vao baada ya Wakala wa Vetinari
_(VTLA) kupata namna wanayoweza
kudhibiti kuharibika kwa mimba za
mifugo hasa ng'ombe.

Hatua hiyo imekuja baada ya

kusaini mkataba wa makubaliano

na Kampuni ya Uhimilishaji Afrika
Masha.i:&i,(ABEA) utakaowezesha

_ “Licha ya kusubiri siku hizo laki-
ni pia tulikuwa hatuna uhakika na

- majibu yanayotolewa, sasa wafugaji

wakae mkao wa kula kwa sababu
tutadhibiti kwa kiasi kikubwa
malalamiko ya mimba ya ng’ombe
kuharibika na wao kujisikia vibaya,”
anasema Dk Mramba.

Pia, anasema ili kufanikisha suala

 hilo vipimo hivyo vitapelekewa kati-

ka maeneo yaliyo na ng'ombe wengi
ikiwamo Mwanza, Arusha na Iringa
kwa sababu ni mikoa inayozalisha

kKuohgeza

11,549 zilibainika kuwa na maam-

“Tathimini iliyofanyika jamani ni ya
ajabu, watu hatujashirikishwa tangu
mwanzo, waliwadanganya wanan-

asilimia 10 ya sampuli za ng'ombe

bukizi ya ugonjwa huo.

Mkurugenzi wa uchunguzi wa
magonjwa ya wanyama VTLA, Dk
Henry Magwisha anasema mbali na
ugonjwa huo kuathiri mifugo, pia
huweza kuambukiza hadi binadamu.
“Binadamu akiathiriwa na ugonjwa
huu hupata homa za vipindi zilizo
na dalili kama malaria na maabara
chache ndiyo zinazoweza kugundua
ugonjwa huo,” anasema Dk Magwi-

KUUTAIIIUUA 1188 cavas am—'eienéa kwa kuachia araiu ydu nauna

mradi wanaodaiwa kufeli.

mwaka 2010 uliokuwa
kuwapatia ajira lukuki vijana.

idadi ya mifugo

£

X

upimaji wa sampuli za wanyama
kwa haraka ili kubaini ugonjwa huo
ambao kitaalamu huitwa brucellosis -

maziwa mengi na maabara ya ruf:

Dar es Salaam. 3 2
Kwa mujibu wa takwimu zilizo-

tolewa na VTLA, mwaka jana pekee

tunakutana na changamoto hii sana,
unahimilisha ng’ombe lakini baada
ya muda mimba inatoka na mfugaji
anakuwa haelewi ni kitu gani na
kuhisi labda wanachezewa,” anas-
ema Masunga.
“Pia, }dpimo hiki ni Sh2,000 kwa
- sampuli na mfugaji atajua kama
ng’ombe wake ni salama na kama E

yaani maziwa na damu tofauti na
kifaa cha awali kilichokuwa kinatu-
mia damu pekee.
Mkurugenzi Mkuu wa ABEA,
Masele Masunga anasema wafugaji
sasa wanatakiwa kuachana na imani
za kishirikina za kudhani ng’ombe
wao wamerogwa kila mimba inapo-
haribika. G i
“Sisi huwa tunafanya uhimilishaji
ili wa mifugo hasa ng'om huwa

sha.
* “Pia, matibabu yake ni ghali na
asipoyapata kwa wakati huweza
kupoteza maisha nakama nimjamzi-
to, mimba yake huweza kuharibika
kutokana na homa kali za mara kwa
mara. Hakuna dawa maalumu bali
antibiotiki ndiyo hutumika kumtibu

ana maambukizi basi ampatie chan-
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| .
dajeti

dombinu laini.
ivyo, haina maana kuwa bajeti
2 katika miundombinu migumu.
»mbinu laini wakati wa corona

una wakati ambao matumizi na
1 wa miundombinu laini vime-
ubwa zaidi ni wakati wa janga
i. Duniani kote shughuli nyingi
) za kiuchumi zimehamia katika
zu wa kidijitali. Hii ni kutokana
1 zinazotumika kupambana na
a kwa corona zikiwamo kufun-
i mbalimbali na kufanyia kazi
ni. ;

e mitandao sha miku-
somo, miamala m”i:eashmbali ya

- 2

na ika yameongezeka
@ Ona g

s

e

T IIEERERR———

MAMCH L LK | b

Aurea Simtowe

KONA YA MMACHINGA

Muuza maziwa na ndoto
ya kumiliki ng’ombe

akati mwingine unaweza kuendesha mai-
sha ynkg ky\m kufanya biashara ndogon-
dogo nyingi na kukupa faida nzuri.

Hilo imeonekana kwa Yanga Omary (32) ambaye
ameamua kuendesha maisha yake kwa kufanya
biashara ya uuzaji sambusa, maziwa na mayai ya
kienyeji.

Anasema alianza na biashara ya kuuza sambusa
mwaka 2017 ambayo ndiyo iliweza ‘kuzaa’ biashara
nyingine ndani ya muda mfupi.

“Niliuza sambusa kwa ajili ya mahitaji yangu

madogo ya kujipatia kipato cha kula, sio kwa malen-
£0 lakini mwaka 2018 nilianza kufanya kazi hii kwa
malengo ili izalishe biashara nyingine wakati huo
nikiwa na mtaji wa Sh40,000,” anasema Omary.

“Nilifanya hivyo na baada ya
miezi saba nilitoa kiasi kido-
go cha faida na kuanza kuuza Lita 80
mazgwa:i ya fresh; miezi rfmt;
no baadaye nilitoa tena faida :
kidogo na kuanza kuuza mazi- KIWango cha maziwa
wa mtindi. anayouza Omary kila

“Nikiwa namtaji wa Sh15,000 kU
nilianza kuuza maziwa fresh
na baadaye kwa mtaji huo nilianza kuuza maziwa
mtindi huku nikinunua lita 10 pekee. “Lakini mpaka
sasa biashara yangu imekuwa na nina uwezo wa
kununua lita 80 za maziwa kila siku; lita 40 nagandi-
sha na mengine nauza huku nikiuza sambusa zaidi
ya 100 kwa siku, jumla na rejareja,” anasema Omary.

Pia, anasema baada ya kununua maziwa hayo
huyaweka katika madumu ya lita tano na kuyauza
kwa Sh13,500.

Omary anasema kupitia biashara hiyo amekuwa
na uhakika wa kujipatia mabhitaji yake ya kila siku na
kuendeleza maisha yake licha ya kukutana na chan-
gamoto mbalimbali.

“Kuna wateja huwa sio waaminifu, anaweza kuku-

- ambia niletee maziwa Sinza lakini ukifika hayupo

nbalo linakupotezea muda na wala hajali
oto yangu ni siku moja kumiliki ng’ombe
niwe nakamua maziwa mwenyewe,” anas-
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